12a2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

12a2

THPT Gia Lộc - GL - HD

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

“Bệnh” quảng cáo bản thân

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
do phuong

do phuong

Nữ

“Bệnh” quảng cáo bản thân Empty
Bài gửiTiêu đề: “Bệnh” quảng cáo bản thân   “Bệnh” quảng cáo bản thân Icon_minitimeTue May 20, 2008 12:09 pm

Mắc căn bệnh thích quảng cáo bản thân nên trong dịp đến nhà người bạn học khác trường chơi, P (trường KT) vừa thấy chiếc SH là thót ngay lên chụp ảnh “tự sướng” liên tục. Vừa về đến nhà là P lôi ngay cái máy ảnh ra, up ngay lên blog làm avatar.

Quảng cáo trên blog

Blog không còn gì xa lạ so với teen nhà ta. Nhiều teen dùng blog để làm những việc có ích thì không nói gì nhưng một số teen đang dùng nó để quảng cáo cho bản thân. Nhiều lúc quảng cáo khác xa sự thật khiến nhiều blogger khác bức xúc phải lên tiếng.

Anh bạn T (trường MD) nhà vốn chẳng giàu sang gì vậy mà mấy ngày nay bạn bè lại được dịp nghe anh bạn quảng cáo bằng một entry rằng ba anh bạn vừa đáp máy bay xuống Đức để chuẩn bị cho công việc của công ty. Anh bạn quảng cáo rằng công ty của ba anh bạn là lớn nhất ở Berlin, rồi nào là ba T là tổng giám đốc của một tập đòan lớn. Hiện tại T mong ba làm việc thật tốt và ở VN hai mẹ con T rất nhớ ba…

Nhiều bạn chẳng rõ thật hư ra sao vì nhà của T khá xa trường, chỉ một số ít là gần nhà nhưng nhà T nằm trong hẻm sâu nên cũng ít ai vào tới. Vậy là anh bạn nhà ta cứ vô tư quảng cáo cho mọi người vào tán thưởng để rồi bắt đầu đi trên mây. Thật ra ba của T chỉ là một nhân viên văn phòng bình thường chứ chẳng phải là giám đốc gì, cũng chỉ vì muốn bạn bè nể mình mà quảng cáo rầm rộ như thế cho nó… hoành tráng thôi. Có ai biết đâu mà lo. Ba T đi làm suốt ngày mà.

Cũng mắc căn bệnh thích quảng cáo bản thân nên trong dịp đến nhà người bạn học khác trường chơi, P (trường KT) vừa thấy chiếc SH là thót ngay lên chụp ảnh “tự sướng” liên tục. Vừa về đến nhà là P lôi ngay cái máy ảnh ra, up ngay lên blog làm avatar! Bạn bè phải trầm trồ thán phục vì chiếc SH láng coóng đẹp phải biết. Ai cũng ngỡ là xe của P nên anh bạn P càng có dịp quảng cáo rằng không những nhà P có SH mà còn có cả xe…du lịch 4 chỗ.

Quảng cáo trong lớp

Thấy người mẫu H quảng cáo cho nhãn hiệu dầu gội S trên ti vi khá “bốc” nên ngay hôm sau cô bạn D (trường AD) “chơi” nguyên một mái tóc duỗi kiêm hấp dầu bóng mượt. Cả ngày hôm đó D siêng năng hẳn lên khi cô nàng tự xung phong nhận giặt khăn lau bảng cho đến lấy tài liệu để có dịp... khoe tóc. Chẳng kịp chờ mọi người hỏi thăm, hễ ra chơi là D vô tư quảng cáo rằng tóc vừa mới duỗi hết 250k, rồi là tiệm đó làm đẹp và uy tín phải biết, chỉ dành cho teen sành điệu.

Ban đầu thấy D quảng cáo hấp dẫn các nàng khác cũng chú ý lắng nghe để bỏ túi thêm địa chỉ làm đẹp cho riêng mình, nào ngờ càng ngày D càng đi quá lố, từ quảng cáo cho mình rồi lại vô tư nhảy qua mẹ nàng rằng hôm qua đi nhuộm tóc hết 1 triệu 500, thuốc nhuộm ngọai rất “xịn”, rồi sang tới chị gái…

Xì-tốp quảng cáo bản thân

Đồng ý rằng lứa tuổi mới lớn thích thể hiện cái tôi và cho bạn bè biết bản lĩnh của mình nhưng cũng đừng vì thế mà khoe khoang quá mức thông qua trò quảng cáo này nọ bạn nhé! Sự việc sẽ tốt đẹp nếu bạn biết khéo léo trong giao tiếp và dừng lại đúng lúc.

Anh bạn N (trường PL) hối hận: “Lần đó cũng vì muốn chứng tỏ với bạn bè mà tớ mượn khu hồ bơi của nhà thằng bạn rồi chụp ảnh lại, up lên blog nói rằng đó là khu hồ bơi của nhà mình. Ban đầu bạn bè vô ca ngợi tớ như một “cậu ấm” con nhà giàu chính hiệu. Tớ cảm thấy vui và hãnh diện vô cùng nhưng cây kim giấu trong bọc lâu ngày cũng chồi ra. Một lần tình cờ người bạn ấy được đứa bạn cho xem blog tớ. Đọc entry quảng cáo về căn nhà biệt thự có hồ bơi của tớ nó liền spam blog tớ tan tành, vừa “ê” mặt với bạn bè vừa quê với thằng bạn, tớ nhanh chóng dẹp ngay cái entry ấy. Từ nay có cho vàng tớ cũng không dám quảng cáo quá lố như vậy nữa”...

Những gì của mình sẽ mãi mãi thuộc về mình và những gì không phải thì dĩ nhiên có mạo nhận thì cũng chỉ là ảo tưởng mà thôi. Bệnh quảng cáo sẽ mang lại cho bạn giây phút hào nhoáng tức thời nhưng về lâu dài nó sẽ có những biến chứng kèm theo đấy teen ạ!

Theo Mực Tím
http://360.yahoo.com/do_phuong_hd_87
dushifang

dushifang

Bài gửiTiêu đề: Re: “Bệnh” quảng cáo bản thân   “Bệnh” quảng cáo bản thân Icon_minitimeWed May 21, 2008 4:18 pm

Cái bệnh này tao thấy nhiều đứa mắc phải lắm, he he, thỉnh thoảng mình cũng hơi có biểu hiện như thế một tí, nhưng mà, không quá đáng kiểu như khoe của, hay khoe những đồ mà mình không có. Việc j phải làm thế nhỉ?
xiaotou

xiaotou

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: “Bệnh” quảng cáo bản thân   “Bệnh” quảng cáo bản thân Icon_minitimeThu May 22, 2008 4:11 pm

ối em cũng thích khoe lắm, chỉ là chẳng có cái gì để khoe, khổ thế cơ chứ lị!! hix hix hix!!!“Bệnh” quảng cáo bản thân Avatar10
http://360.yahoo.com/xiaotou_number1
do phuong

do phuong

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: “Bệnh” quảng cáo bản thân   “Bệnh” quảng cáo bản thân Icon_minitimeThu May 22, 2008 4:24 pm

Tao kết cái avatar của mày, he he. Tao cũng phải làm một cái động mới được.
http://360.yahoo.com/do_phuong_hd_87
xiaotou

xiaotou

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: “Bệnh” quảng cáo bản thân   “Bệnh” quảng cáo bản thân Icon_minitimeThu May 22, 2008 4:30 pm

kha` kha`! làm đi! hi hi hi! phải độc thế mới nổi trội hê hê hê hê!!!
http://360.yahoo.com/xiaotou_number1
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: “Bệnh” quảng cáo bản thân   “Bệnh” quảng cáo bản thân Icon_minitime

“Bệnh” quảng cáo bản thân
Trang 1 trong tổng số 1 trang