12a2
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

12a2

THPT Gia Lộc - GL - HD

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Cách đăng ký thành viên vào diễn đàn

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Cách đăng ký thành viên vào diễn đàn Empty
Bài gửiTiêu đề: Cách đăng ký thành viên vào diễn đàn   Cách đăng ký thành viên vào diễn đàn Icon_minitimeSat Jul 19, 2008 1:52 pm

Một số bạn sau khi đăng ký xong nhưng không tài nào truy cập nổi với tài khoản của mình, có một số lý do trong đó chủ yếu là khi các bạn đăng ký xong chưa kịp check lại email để khẳng định sự tồn tại của email và kích hoạt tài khoản bằng đường link gửi kèm trong email đó. Bài viết này tôi sẽ trình bày sơ qua về cách đăng ký để trở thành thành viên của diễn đàn.

1. Trên trình duyệt bạn gõ địa chỉ url của forum: 12a2.aforumfree.com

2. Giao diện forum hiện ra, bạn sẽ thấy ngay bên dưới banner của forum, có 4 button: Diễn đàn, Tìm, Đăng ký, Đăng nhập. Click nút Đăng ký để đến trang đăng ký.

3. Trang mới hiện ra, bạn tìm đến cuối cùng trang, thấy có hai dòng chữ có màu xanh lá cây:
Tôi đồng ý với những quy định trên và tôi trên hoặc đúng 13 tuổi
Tôi không đồng ý quy định trên.
Lúc này bạn click chuột chọn dòng chữ : Tôi đồng ý với những quy định trên và tôi trên hoặc đúng 13 tuổi. Một trang mới lại hiện ra yêu cầu bạn nhập thông tin.
4. Bạn nhập tên truy cập, địa chỉ email hợp lệ và mật khẩu. Sau đó Click nút Chấp nhận.

5. Tại trang mới, bạn gõ lại mật khẩu và tiếp tục ấn nút Chấp nhận.
Sau đó bạn thấy dòng chữ : Tài khoản của bạn đã được tạo. Tuy nhiên Diễn Đàn đòi hỏi bạn phải kích hoạt account này, mã kích hoạt đã được gửi đến địa chỉ email bạn khai báo khi đăng ký.

6. Bước tiếp theo là bạn mở email của mình ra, tìm đường link kích hoạt tài khoản. Click vào đó, vậy là OK.

Từ giờ bạn đã có thể truy cập diễn đàn 12a2 bằng tài khoản của mình rồi đấy, chúc thành công nhé.
https://12a2.aforumfree.com

Cách đăng ký thành viên vào diễn đàn
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Form đăng ký